Yoruba

September 5, 2018

Ẹgbẹ́ Oníròyìn ilésẹ́ Radio Nigeria Ìbàdàn yóò sètò ìdánilẹ́kọ

Ẹgbẹ́ àwọn Oníròyìn ti ilésẹ́ Radio Nigeria Ìbàdàn yóò sètò ìdánilẹ́kọ àtì-gbà-dé-gbà rẹ̀ tí wọ́n pè ní “THE NEWSMAKER” lọ́la. […]
September 5, 2018

Nàijírìa ti jèrè isẹ́ àkànse billiọnu márun látara ìbásepọ̀ pẹ̀lú orílẹ̀dè China

Àarẹ Muhamadu Buhari sọpé ilẹ̀ Nàijírìa ti jèrè isẹ́ àkànse tootoo billiọnu márun látara ìbásepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú orílẹ̀dè China. Àarẹ […]
September 4, 2018

Àwọn asíwájú nínú ẹgbẹ́ òsèlú APC ní Ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́ sọ pé wọn kò ní là lé ọnikẹ́ni lọ́wọ́

Ní Ìpínlẹ̀ ọ̀yọ́, àwọn asíwájú nínú ẹgbẹ́ òsèlú APC, sọ pé wọn kò ní là lé ọnikẹ́ni lọ́wọ́, ẹni tí […]
September 4, 2018

ìlera tó péye kò sẹ̀yìn níní ànfàní sí ìtọ̀jú tó kójú òsùwọ̀n

Ọwọ́ gẹgẹ níì sájú ijó, lódífá fún àsamọ̀ pe, ìlera tó péye kò sẹ̀yìn níní ànfàní sí ìtọ̀jú tó kójú […]
September 3, 2018

Efáwọn èèyàn láaye láti fi ìbò yan ẹnitówùwọ́n- Àarẹ Buhari

Àarẹ Muhammadu Buhari ńfẹ́ káwọn ilésẹ́ ọlọ́pa, àjọ elétò ìdìbò, INEC, àtàwọn elétò àbò min-in fáwọn èèyàn ilẹ̀ Nàijírìa láaye […]
September 3, 2018

Ìjọba àpapọ̀ rọ àwọn ìjọba Ìpínlẹ̀ lati wójùtú sí ìpèníjà ètò àbò

Ìjọba àpapọ̀ ti rọ ìjọba ní Ìpínlẹ̀ mẹ́fẹ̀fàlélọ́gọ́ta rẹ̀ tófimọ́ olú-ìlú ilẹ̀ wa Abuja, láti sétò ìgbésẹ̀ tóóyẹ tí yóò […]
August 15, 2018
Mohammed Bello, addressing members of staff

Ẹ tẹ̀lé àwọn ìlànà isẹ́ ìgbóhùn sáfẹ́fẹ́- Àlhájì Mohammed Bello

Gbogbo àwọn òsìsẹ́ Oníròyìn lóní ojúse gidi láti se, torínà lófi se pàtàkì fún wọn láti sisẹ́ wọn gẹ́gẹ́ bí […]
August 15, 2018

Bánki Àpapọ̀ sàfikún owó dọllar fun ọjà pàsípàrọ̀

Bánki Àpapọ̀ ilẹ̀ yíì, CBN, ti sàfikún owó bi míllìọ̀nù  mẹ́walénígba dọllar ti sówó ilẹ̀ òkèrè fun ọjà pàsípàrọ̀. Àtẹ̀jáde […]
August 14, 2018

Ilé isẹ́ Ológun ilẹ̀ Nàijírìa gùnlé àtúntò àti ìpèsè àwọn ohun èèlò

Ilé isẹ́ Ológun ilẹ̀ Nàijírìa ti gùnlé àtúntò àti ìpèsè àwọn ohun èèlò tó yẹ fún ẹ̀ka ètò ìlera lọ́nà […]